คุณอยู่ที่: หน้าแรก
ข่าวประชาสัมพันธ์หน้าเว็บไซต์
ขบวนพิธีอัญเชิญถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตน์ราชสุดา สยามบรมราชกุมารี
![](/media/system/images/arrow.png)
![](/media/system/images/arrow.png)
เมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 นายสมคิด เกษดา ผู้อำนวยการโรงเรียนหนองหินวิทยาคม จัดขบวนพิธีอัญเชิญถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตน์ราชสุดา สยามบรมราชกุมารี ทรงพระกรุณาโปรดเกล้า โปรดกระหม่อม พระราชทานรางวัลชนะเลิศ การแข่งขันประติมากรรม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายเทียบเท่าการประกวดแข่งขันศิลปเยาวชน The 1st Valaya Youth Art Competitions 2023 ในหัวข้อ "ความหวังแห่งอนาคต" โดยมี นางสาววาสนา ผลาผล รองผู้อำนวยการโรงเรียน ครู บุคลากรทางการศึกษา นักเรียน ชุมชน ร่วมขบวนพิธีอัญเชิญถ้วยพระราชทานในครั้งนี้ไปตามท้องถนนในเขตเทศบาลตำบลหนองหิน อำเภอหนองหินจังหวัดเลย